แทนคุณ รับเตรียมลงสมัคร ส.ส.พรรค ปชป.
![แทนคุณ รับเตรียมลงสมัคร ส.ส.พรรค ปชป.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/202/1010691/23-3-10.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
"อี้ แทนคุณ" รับ เตรียมลงสมัครเลือกตั้ง เขตดอนเมือง ในนามพรรคประชาธิปัตย์ ไม่หวั่นการลงพื้นที่ เชื่อ คนเสื้อแดง ที่เข้าใจการเมืองยังมี
นายแทนคุณ จิตต์อิสระ ผู้มีชื่อปรากฏจะลงสมัคร ส.ส.ในนามพรรคประชาปัตย์ เปิดเผย สำนักข่าว ไอ.เอ็น.เอ็น. ผ่าน เอ็มบี แชนแนล โดยยอมรับว่าอาจจะลงสมัคร ส.ส.ในพื้นที่เขตดอนเมือง ซึ่งคงต้องรอสรุปอีกครั้ง โดยทั้งหมดคงขึ้นอยู่กับ นายอภิรักษ์ โกษะโยธิน เป็นผู้จัดระบบระเบียบต่าง ๆ
เนื่องจากเท่าที่ตนเองทราบนั้นมีอีกหลายท่านที่ต้องการลงสมัคร ส.ส. ในพื้นที่กรุงเทพฯ คงต้องพิจารณากันอีกหลายขั้นตอน ส่วนเป็นห่วงหรือไม่เกี่ยวกับการลงพื้นที่หาเสียงนั้นยอมรับว่าเป็นเรื่องที่ต้องทำความเข้าใจ ซึ่งส่วนตัวเชื่อว่าแม้จะเป็นคนเสื้อแดง แต่ก็เชื่อว่ามีหลายคนที่เข้าใจและสามารถพูดคุยเรื่องการเมืองได้โดยไม่ต้องมีการทะเลาะเบาะแว้งกัน ซึ่งการเลือกตั้งครั้งนี้อยากบอกว่าไม่ใช่เรื่องการแพ้ชนะของตน หรือ ของพรรคประชาธิปัตย์แต่เป็นเรื่องของประชาธิปไตยในประเทศที่จะเดินหน้าได้หรือไม่อยู่ที่ประชาชนคนไทยทุกคน