วัดพิชยญาติฯ เงียบเหงา ไร้เงา “แม่ชีทศพร”
![วัดพิชยญาติฯ เงียบเหงา ไร้เงา “แม่ชีทศพร”](http://s.isanook.com/ns/0/ud/203/1019917/image_20110501121932a9ff515c-e9b1-4efa-0235de0c38951a37.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศที่วัดพิชยญาติการามวรวิหาร วันนี้ (1 พ.ค.) เป็นไปอย่างเงียบเหงาเนื่องจากมีฝนตกลงมาตั้งแต่ช่วงเช้า อีกทั้งมีเพียงการปฏิบัติธรรมประจำเดือนของประชาชนทั่วไปตามปกติ โดยไม่มีการปรากฏตัวของ แม่ชีทศพร เทวาพิทักษ์ธรรม แม่ชีชื่อดัง ที่จะทำหน้าที่นำถวายสังฆทาน แผ่เมตตาอุทิศส่วนกุศลให้กับบรรพบุรุษ และบรรยายธรรม รวมถึงการแก้กรรมให้กับญาติโยม ซึ่งจะทำทุกวันพุธและวันอาทิตย์
โดยได้รับแจ้งจากเจ้าหน้าที่ของวัดคนหนึ่ง ว่า แม่ชีทศพร ไปปฏิบัติภารกิจที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ซึ่งมีการมอบปริญญาบัตรให้แก่พระสงฆ์ของมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย (มจร.) และปฏิเสธที่จะแสดงความเห็นกรณีที่แม่ชีตกเป็นข่าวคลิปคำสอนที่ไม่เหมาะสม.- สำนักข่าวไทย