2 เยาวชนพิจิตรคว้าแชมป์เปตองยุวชนโลก
![2 เยาวชนพิจิตรคว้าแชมป์เปตองยุวชนโลก](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายสุวิทย์ วัชโรทยางกูร ผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตร เปิดเผยว่า ด้วยนโยบายต่อต้านยาเสพติด และส่งเสริมให้เยาวชนหันมาเล่นกีฬาเพื่อเป็นภูมิคุ้มกัน จึงได้ร่วมมือกับ นายชาติชาย เจียมศรีพงษ์ นายก อบจ.พิจิตร และการกีฬาแห่งประเทศไทย จัดงบประมาณส่งเสริมให้ในหลายโรงเรียน ทำโครงการ