เสื่อม! จับพระมั่วสีกาเสพยาบ้าคาโรงแรม
![เสื่อม! จับพระมั่วสีกาเสพยาบ้าคาโรงแรม](http://s.isanook.com/ns/0/ud/204/1022639/image_20110513104937e779503e-a992-7683-8371259b84723078.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
(13 พ.ค.) เมื่อเวลา 09.00 น.วันนี้ พ.ต.ท.สมชาย โค้วถาวร สวป.สภ.เมืองฉะเชิงเทรา ได้รับแจ้งจากโรงแรมมิตรสัมพันธ์ อ.เมืองฉะเชิงเทรา ว่ามีพระภิกษุมาเปิดห้องพักกับผู้หญิง จึงนำกำลังรุดไปตรวจสอบ พบว่าที่ห้องพัก เบอร์ 24 มีพระภิกษุทราบชื่อภายหลังคือ พระรังสรรค์ สิริวัณโณ อายุ 28 ปี อยู่ในสภาพเปลื้องจีวร อยู่ในห้องพักกับหญิงสาวคนหนึ่ง ตรวจค้นในย่ามของพระ พบยาบ้าบรรจุอยู่ในหลอดกาแฟ จำนวน 10 เม็ด สร้อยลูกประคำ 1 เส้น สมุดประจำตัวพระ 1 เล่ม จึงนำตัวมาสอบสวนที่ สภ.เมืองฉะเชิงเทรา
โดยพระรังสรรค์ให้การว่า บวชจำพรรษาอยู่ที่วัดแท่น จ.อุดรธานี มาแล้ว 3 พรรษา จะเดินทางมาหาญาติที่ กทม.ยาบ้าดังกล่าวซื้อมาจากเพื่อน ก่อนเดินทางมาที่ จ.ฉะเชิงเทรา และเข้าพักที่โรงแรมดังกล่าว โดยได้ชักชวนหญิงสาวที่พบอยู่บริเวณใกล้ๆโรงแรม เข้าพักด้วยกัน ก่อนถูกตำรวจเข้าจับกุม เจ้าหน้าที่จึงนำตัวพระรังสรรค์ไปสึกก่อนดำเนินคดีในข้อหามียาเสพติดไว้ในครอบครองและเสพยาเสพติด.- สำนักข่าวไทย