เม้าส์ B.O.Y.ยันไม่ทิ้งงานเพลง รอทำเดี่ย
![เม้าส์ B.O.Y.ยันไม่ทิ้งงานเพลง รอทำเดี่ย](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ดูท่าทางว่า จะเน้นหนักไปที่ผลงานการแสดงซะแล้ว สำหรับ เม้าส์ อดีตวง B.O.Y. เพราะตอนนี้ก็เห็นหน้าเห็นตา จากงานแสดงบ่อยกว่าอะไร พอได้เจอกัน เม้าส์ก็แจงว่า ตอนนี้มีผลงานละครเรื่องโลมากล้าท้าฝัน ที่กำลังออนแอร์ให้ได้ชมอยู่ และภาพยนตร์ของค่ายพระนครฟิล์ม เรื่อง มึงกูเพื่อนกันจนวันตาย ซึ่งเล่นร่วมกับ มาริโอ้ ที่ตอนนี้ถ่ายทำไปได้ประมาณ 30 เปอร์เซ็นแล้ว บทบาทก็จะเป็นเด็กช่างกล ที่ติดเพื่อน หนังจะแสดงให้เห็นช่วงของวัยรุ่น ที่ถือว่าเรื่องของเพื่อนสำคัญที่สุด ตอนนี้ คนก็จะได้เห็นผลงานของตนในรูปแบบของการแสดงบ่อย แต่ยังไงก็ยังไม่ทิ้งงานเพลงแน่นอน ตอนนี้ ก็กำลังคุย ๆ กันอยู่ว่าจะออกมา
ในรูปแบบไหน แต่ก็คงทำเดี่ยว อาจเป็นแนวร้องและเต้น พวก R&B ก็อยากจะให้เพื่อน ๆ มาร่วมแจมบ้าง ถ้ามีโอกาส ยอมรับว่า มีเหงาบ้าง เพราะเคยทำเป็นกลุ่ม แต่ตอนนี้ต้องมาทำคนเดียว ก็พอนาน ๆ ไป ก็ค่อย ๆ ชิน ส่วนเรื่องของความรัก ก็มีคุย ๆ บ้าง แต่ก็เป็นเพื่อนกัน เพราะก็ทำงานทุกวัน ไม่ค่อยมีเวลา แต่ถ้าว่างก็อาจจะมีไปไหนมาไหนด้วยกันบ้าง
ในรูปแบบไหน แต่ก็คงทำเดี่ยว อาจเป็นแนวร้องและเต้น พวก R&B ก็อยากจะให้เพื่อน ๆ มาร่วมแจมบ้าง ถ้ามีโอกาส ยอมรับว่า มีเหงาบ้าง เพราะเคยทำเป็นกลุ่ม แต่ตอนนี้ต้องมาทำคนเดียว ก็พอนาน ๆ ไป ก็ค่อย ๆ ชิน ส่วนเรื่องของความรัก ก็มีคุย ๆ บ้าง แต่ก็เป็นเพื่อนกัน เพราะก็ทำงานทุกวัน ไม่ค่อยมีเวลา แต่ถ้าว่างก็อาจจะมีไปไหนมาไหนด้วยกันบ้าง