รพ.สุรินทร์-ทีโอทีร่วมปรับระบบสารสนเทศ
![รพ.สุรินทร์-ทีโอทีร่วมปรับระบบสารสนเทศ](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายเสริม ไชยณรงค์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสุรินทร์ และนายสมศักดิ์ มหาวิริโย ผู้ช่วยกรรมการใหญ่บริษัท ทีโอที จำกัด (มหาชน) เป็นประธานร่วมในพิธีลงนามข้อตกลงความร่วมมือองค์กรของรัฐว่าด้วยการปรับปรุงพัฒนาระบบเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารแบบบูรณาการ โดยมีผู้บริหารโรงพยาบาลสุรินทร์ และผู้บริหารบริษัท ทีโอที จำกัด(มหาชน) ร่วมลงนามเป็นสักขีพยานเป็นระยะเวลา 5 ปี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อร่วมกันพัฒนาระบบการให้บริการเทคโนโลยีสารสนเทศ ภายในโรงพยาบาลสุรินทร์ ด้วยการติดตั้งระบบเครือข่ายและเทคโนโลยีที่ทันสมัยของ TOT ด้วยอินเมอร์เน็ตความเร็วสูง ตลอดจนการดำเนินงานเพื่อปรับปรุงระบบการสื่อสารต่างๆ ภายในโรงพยาบาล เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการทำงานของเจ้าหน้าที่ และบุคลากรทางการแพทย์ของโรงพยาบาล ให้สามารถอำนวยความสะดวก และพัฒนาบริการสำหรับประชาชนที่มาใช้บริการทางการแพทย์บริการด้านสาธารณสุข ถือว่าเป็นการจด MOU แห่งแรกของจังหวัดสุรินทร์ อีกด้วย