พธม. ลำปาง แห่รถม้า รณรงค์โหวตโน
![พธม. ลำปาง แห่รถม้า รณรงค์โหวตโน](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
แกนนำ พร้อมเครือข่ายพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย จาก 13 อำเภอ ที่ จังหวัดลำปาง ร่วม 200 คน รวมตัวกันออกมาเคลื่อนไหว รณรงค์โหวตโนครั้งใหญ่ โดยแห่ขบวนรถยนต์ รถจักรยานยนต์ พร้อม ขบวนรถม้า รวมแล้วมากกว่า 30 คัน และยังมีการออกเดินแจกแผ่นพับ ใบปลิว และนำสติกเกอร์ ที่มีข้อความโหวตโน ไปปิดตามบ้านเรือน ร้านค้า และสถานที่สาธารณะต่างๆ
พร้อมทั้ง ระดมขบวนรถแห่กระจายเสียง ออกรณรงค์โหวตโนไปตามถนนสายต่าง ๆ ทั่วเขตเทศบาลเมืองลำปาง เพื่อเชิญชวนให้ประชาชนผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง ไปใช้สิทธิ์เลือกตั้ง ในวันที่ 3 กรกฎาคม ที่จะถึงนี้ ตามระบอบประชาธิปไตย แต่ให้กาในช่องไม่ประสงค์ลงคะแนนให้กับผู้สมัครคนใด หรือ โหวตโน ซึ่งการออกมาแสดงพลังรณรงค์โหวตโนในครั้งนี้ เพราะต้องการอยากเห็นประเทศชาติบ้านเมือง มีความเปลี่ยนแปลง
พร้อมทั้ง ระดมขบวนรถแห่กระจายเสียง ออกรณรงค์โหวตโนไปตามถนนสายต่าง ๆ ทั่วเขตเทศบาลเมืองลำปาง เพื่อเชิญชวนให้ประชาชนผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง ไปใช้สิทธิ์เลือกตั้ง ในวันที่ 3 กรกฎาคม ที่จะถึงนี้ ตามระบอบประชาธิปไตย แต่ให้กาในช่องไม่ประสงค์ลงคะแนนให้กับผู้สมัครคนใด หรือ โหวตโน ซึ่งการออกมาแสดงพลังรณรงค์โหวตโนในครั้งนี้ เพราะต้องการอยากเห็นประเทศชาติบ้านเมือง มีความเปลี่ยนแปลง