'ไพฑูรย์'มั่นใจปชป.ได้ที่นั่งเดิม100 %
!['ไพฑูรย์'มั่นใจปชป.ได้ที่นั่งเดิม100 %](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายไพฑูรย์ แก้วทอง ผู้อำนวยการศูนย์การเลือกตั้งเขตภาคเหนือ พรรคประชาธิปัตย์ และเป็นผู้สมัคร ส.ส.ระบบบัญชีรายชื่อลำดับที่ 11 ได้เปิดเผยในขณะที่มารอต้อนรับ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ที่ จ.พิษณุโลก เพื่อมาเปิดเวทีปราศรัยใหญ่ ของภาคเหนือ ในวันนี้ว่า ในเขตรับผิดชอบของตนเอง โดยเฉพาะพื้นที่ 5 จังหวัดภาคเหนือตอนล่าง คือ จ.อุตรดิตถ์ จ.พิจิตร จ.กำแพงเพชร จ.สุโขทัย และ จ.พิษณุโลก ตนเองเชื่อมั่นว่า ในที่นั่งเดิมที่เคยเป็นของพรรคประชาธิปัตย์ จะได้กลับคืนมาทั้งหมด 100 % โดยกล่าวถึงผลสำรวจว่า คะแนนที่ออกมาเป็นรองพรรคเพื่อไทยนั้น ทำให้ผู้สมัครพรรคประชาธิปัตย์ มีความกระตือรือร้น ขยันหาเสียง พบประชาชนมากขึ้น และเชื่อว่าในท้ายที่สุด ประชาชนจะหันมาเลือกพรรคประชาธิปัตย์
นอกจากนี้ นายไพฑูรย์ ยังได้กล่าวแสดงความมั่นใจว่า นอกจากจะได้ที่นั่งเดิมครบทุกที่นั่งแล้ว ในผู้สมัครหน้าใหม่ของพรรคประชาธิปัตย์ ในเขตภาคเหนือตอนล่าง ก็จะได้ ส.ส. เข้าไปทำหน้าที่ไม่ต่ำกว่า 10 ที่นั่ง อีกด้วย
นอกจากนี้ นายไพฑูรย์ ยังได้กล่าวแสดงความมั่นใจว่า นอกจากจะได้ที่นั่งเดิมครบทุกที่นั่งแล้ว ในผู้สมัครหน้าใหม่ของพรรคประชาธิปัตย์ ในเขตภาคเหนือตอนล่าง ก็จะได้ ส.ส. เข้าไปทำหน้าที่ไม่ต่ำกว่า 10 ที่นั่ง อีกด้วย