ยิ่งลักษณ์ หาเสียงแพร่ชูบัตรเครดิตเกษตกร
![ยิ่งลักษณ์ หาเสียงแพร่ชูบัตรเครดิตเกษตกร](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ผู้สมัคร ส.ส.ระบบบัญชีรายชื่อ ลำดับที่ 1 พรรคเพื่อไทย พร้อมด้วย นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ เดินทางมาปราศรัยหาเสียงในพื้นที่ จ.แพร่ มีประชาชนกว่า 3,000 คน ให้ความสนใจฟัง โดยจัดเวทีที่บริเวณศูนย์แปรรูปผลผลิตทางการเกษตร อ.สูงเม่น โดย น.ส.ยิ่งลักษณ์ เดินทางมาถึงเวทีปราศรัยเวลา 14.20 น. และได้ขึ้นปราศรัยกับประชาชนที่มาฟัง เน้นนโยบายบัตรเครดิตเกษตรกร และการศึกษา ที่จะให้นักเรียนได้มีคอมพิวเตอร์ใช้กันทุกคนในชั้นเรียน นอกจากนั้น ยังได้กล่าวถึงปัญหาของประเทศที่เกิดขึ้น พร้อมที่จะเสนอตัวเข้ามาแก้ไข
ซึ่ง น.ส.ยิ่งลักษณ์ ปราศรัยได้เพียง 15 นาที เกิดฝนตกลงมาอย่างหนัก ก่อนที่จะเดินทางต่อไปยัง จ.เพชรบูรณ์
ซึ่ง น.ส.ยิ่งลักษณ์ ปราศรัยได้เพียง 15 นาที เกิดฝนตกลงมาอย่างหนัก ก่อนที่จะเดินทางต่อไปยัง จ.เพชรบูรณ์