วุ้นเส้นแจงอายทำการ์ดHBDอุบคำพูดหวาน
![วุ้นเส้นแจงอายทำการ์ดHBDอุบคำพูดหวาน](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
มีเรื่องให้อัพเดทตลอด สำหรับคู่รักของสาว "วุ้นเส้น- วิริฒิพา ภักดีประสงค์" กับ หนุ่ม "ชาคริต แย้มนาม" ล่าสุด ก็เซอร์ไพรส์วันเกิดฝ่ายชาย โดยการส่งเตาย่างบาร์บิคิวไปให้ที่บ้าน งานนี้สาววุ้นเส้นก็เปิดเผยว่า " ก็วันเกิดเค้าก็ให้เตาย่างบาร์บีคิว ของอีกอย่าง ที่จะให้ก็เป็นการ์ด แต่ยังทำไม่เสร็จ คำพูดก็ต้องมีบ้างแต่คงไม่ต้องบอกคนทั้งโลกก็ได้ เพราะอาย ก็ดีใจที่เค้าชอบเตาย่าง ตอนแรกก็ไม่รู้จะให้อะไรเหมือนกัน เพราะตัวเค้าเป็นคนไม่ค่อยชอบแต่งตัว ก็เลยให้ของที่ใกล้ตัว เรื่องการ์ดที่ทำให้ก็ถ้าเสร็จเมื่อไหร่ ก็คงให้แต่ตอนนี้ยังไม่มีเวลาทำ ซึ่งเค้าก็เข้าใจดี เพราะแค่นี้มันก็เยอะแล้ว เรื่องทำอาหารให้ทานก็คงไม่ เพราะทำอาหารไม่เป็น ก็ให้เค้าทำให้ทานง่ายกว่า
ส่วนคุณพ่อคุณแม่ก็ได้เจอเค้าแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปที่บ้าน แค่ไปทานข้าวด้วยกัน ส่วนตัววุ้นเองก็เจอคุณแม่เค้าแล้ว ท่านใจดี น่ารักมาก ถามว่าผู้ใหญ่ไฟเขียวไหม เราก็โตพอ ที่จะตัดสินใจอะไรได้ ท่านก็ไว้ใจเรา เพราะตั้งแต่เกิดจนถึงปัจจุบันเราก็ไม่เคยทำอะไรให้ท่านเสียใจ ท่านก็น่าจะโอเค"
ส่วนคุณพ่อคุณแม่ก็ได้เจอเค้าแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปที่บ้าน แค่ไปทานข้าวด้วยกัน ส่วนตัววุ้นเองก็เจอคุณแม่เค้าแล้ว ท่านใจดี น่ารักมาก ถามว่าผู้ใหญ่ไฟเขียวไหม เราก็โตพอ ที่จะตัดสินใจอะไรได้ ท่านก็ไว้ใจเรา เพราะตั้งแต่เกิดจนถึงปัจจุบันเราก็ไม่เคยทำอะไรให้ท่านเสียใจ ท่านก็น่าจะโอเค"