จ.ลำพูนจัดงานรณรงค์ต่อต้านยาเสพติดโลก
![จ.ลำพูนจัดงานรณรงค์ต่อต้านยาเสพติดโลก](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายประจักษ์จิตต์ อภิวาท รองผู้ว่าราชการจังหวัด รักษาราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน เป็นประธานในพิธีเปิดงานวันรณรงค์ต่อต้านยาเสพติดโลก และมหกรรม To Be Number One ประจำปี 2554 ภายใต้คำขวัญ สานต่อพระราชปณิธาน หยุดยั้งยาเสพติด หยุดหายนะแผ่นดิน นายทรงชัย วงศ์สวัสดิ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน กล่าวรายงาน ณ สำนักงานองค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน ตำบลป่าสัก อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน ทั้งนี้งานดังกล่าวจัดขึ้น เพื่อเทิดพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และรณรงค์เนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก เป็นการส่งเสริมสนับสนุนให้เยาวชน ร่วมป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด สร้างความเข้มแข็งและยั่งยืนในการเอาชนะยาเสพติดตลอดไป