ธ.กรุงไทยลงนามปลูกต้นกล้าทำความดี
![ธ.กรุงไทยลงนามปลูกต้นกล้าทำความดี](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายอภิศักดิ์ ตันติวรวงศ์ กรรมการผู้จัดการใหญ่ ธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน) เปิดเผยว่า ธนาคารกรุงไทย ได้ลงนามพร้อมกับร่วมมือกับ 4 หน่วยงานใหญ่ ประกอบด้วย สภาหอการค้าแห่งประเทศไทย สภาอุตสาหกรรม
แห่งประเทศไทย สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) และสำนักงานคณะกรรมการพิเศษเพื่อประสานงานโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ (กปร.) เพื่อดำเนินโครงการปลูกต้นกล้าทำความดี ซึ่งโครงการนี้ เริ่มตั้งแต่ปี 2554 - 2556 รวมระยะเวลา 3 ปี เพื่อพัฒนานักเรียนและครู โรงเรียนในเครือธนาคารกรุงไทย ให้เกิดความรู้ เกิดจิตสำนึก และนำไปสู่การพัฒนาสังคมอย่างสมดุลและยั่งยืน
แห่งประเทศไทย สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) และสำนักงานคณะกรรมการพิเศษเพื่อประสานงานโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ (กปร.) เพื่อดำเนินโครงการปลูกต้นกล้าทำความดี ซึ่งโครงการนี้ เริ่มตั้งแต่ปี 2554 - 2556 รวมระยะเวลา 3 ปี เพื่อพัฒนานักเรียนและครู โรงเรียนในเครือธนาคารกรุงไทย ให้เกิดความรู้ เกิดจิตสำนึก และนำไปสู่การพัฒนาสังคมอย่างสมดุลและยั่งยืน