ตรังมอบอาหารให้14มัสยิดช่วงถือศีลอด
![ตรังมอบอาหารให้14มัสยิดช่วงถือศีลอด](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายสมจิตร คงฉาง รองนายก อบจ.ตรัง เดินทางไปมอบ อินทผาลัม ปฏิทินเดือนรอมฎอน และอาหารที่ใช้ในการละศีลอด เช่น โอวัลติน น้ำตาล นม จำนวนหนึ่งให้กับตัวแทนมัสยิดต่างๆ ในอำเภอเมืองตรัง จำนวน 6 มัสยิด และในอำเภอกันตัง จำนวน 8 มัสยิด รวมวันนี้ 14 มัสยิด ตามโครงการเยี่ยมพี่น้องมุสลิม ประจำปี 2554 เพื่อแจกจ่ายให้กับชาวไทยมุสลิม ที่นับถือศาสนาอิสลามในพื้นที่ใช้ละศีลอดใน ช่วงเดือนรอมฎอน และเพื่อเป็นการส่งเสริมสนับสนุนกิจกรรมทางศาสนาอิสลาม