จิม เวบบ์ เข้าพบ อภิสิทธิ์ขอบคุณจัดลต.ดี
![จิม เวบบ์ เข้าพบ อภิสิทธิ์ขอบคุณจัดลต.ดี](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายจิม เวบบ์ ประธานคณะอนุกรรมาธิการต่างประเทศ วุฒิสมาชิกสหรัฐอเมริกา ด้านกิจการเอเชียแปซิฟิก กล่าวภายหลังเดินทางเข้าพบ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรี และว่าที่หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ในการเข้า
พบวันนี้ เพื่อขอบคุณ นายอภิสิทธิ์ ที่สามารถจัดการเลือกตั้งผ่านไปอย่างเรียบร้อย และบริหารประเทศผ่านวิกฤติไปได้ พร้อมกันนี้มองว่า สถานการณ์ในประเทศไทย ยังคงมีความมั่นคง เนื่องจากเป็นประเทศที่มีเสถียรภาพสูงใน
ภูมิภาค
ขณะเดียวกัน ในช่วงเช้าที่ผ่านมา พรรคประชาธิปัตย์ได้ประกอบพิธีเปลี่ยนเครื่องทรงพระแม่ธรณีบีบมวยผม สิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำพรรคประชาธิปัตย์ เพื่อความเป็นสิริมงคล จากเดิมที่ใส่เครื่องทรงสีชมพูกลีบบัว มาเป็นสีทอง ให้เกิดความร่มเย็นเป็นสุข ขจัดปัดเป่าอุปสรรคต่างๆ โดยมีพระสงฆ์จากวัดระฆังโฆสิตาราม มาร่วมประกอบพิธี และมี นายอภิสิทธิ์ เข้าร่วมพิธีด้วย