อุดรฯเปิดค่ายเยาวชนต่อต้านยาเสพติด
![อุดรฯเปิดค่ายเยาวชนต่อต้านยาเสพติด](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ขณะนี้ ที่ห้องประชุมโรงเรียนประจักษ์ศิลปาคม นายคมสัน เอกชัย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานีพร้อมด้วยหัวหน้าศูนย์ราชการภาคเอกชน ได้ร่วมกันเปิดโครงการค่ายเยาวชนต่อต้านยาเสพติด "ถึงดื้น ถึงรั้น แต่ฉันก็เอาถ่าน" ปีงบประมาณ พ.ศ.2554 ซึ่งมีวัตถุประสงค์ในการจัดโครงการ เพื่อรณรงค์ให้เยาวชน นักเรียน นักศึกษา ได้รับรู้ และรับทราบถึงปัญหา และพิษภัยของยาเสพติดสร้างผู้นำเยาวชน ในการต่อต้าน และป้องกันการแพร่ระบาดของยาเสพติด ในสถานศึกษา และชุมชน