อบจ.ยะลาจัดงานสานฝันปันรักแด่ผู้พิการ
![อบจ.ยะลาจัดงานสานฝันปันรักแด่ผู้พิการ](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่บริเวณหน้าสำนักงานองค์การบริหารส่วนจังหวัดยะลา ได้จัดกิจกรรมสานฝันปันรักแด่ผู้พิการ ครั้งที่ 5 ประจำปี 2554 ขึ้น ซึ่งมี นายอภินันท์ ซื่อธานุวงศ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา เป็นประธานเปิดงาน โดย มีเด็กพิเศษจากศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 2 และเด็กพิการๆ ในพื้นที่ จังหวัดยะลา รวมทั้งพ่อ แม่ ผู้ปกครองกว่า 500 คน เข้าร่วมกิจกรรม ครั้งนี้ โดยกิจกรรมมี ทั้งการแสดงดนตรี การละเล่นต่างๆ นิทรรศการ การให้ความรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ ผู้พิการการตรวจสุขภาพ จดทะเบียนคนพิการ และการแสดงของเจ้าหน้าที่ทหารชุดควบคุมทักษิณสัมพันธ์ หน่วยเฉพาะกิจสันติสุขจังหวัดชายแดนภาคใต้ นำการแสดงต่างๆ มาให้กับเด็กๆ พิการ ได้ชมกันอีกด้วย