นายกฯ ตรวจเยี่ยม น้ำท่วมพระนครศรีอยุธยา
![นายกฯ ตรวจเยี่ยม น้ำท่วมพระนครศรีอยุธยา](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี เดินทางมายัง อ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา เพื่อเยี่ยมประชาชนผู้ประสบปัญหาน้ำท่วมบ้านเรือน พร้อมมอบถุงยังชีพและเรือ มี นายวิทยา บุรณศิริ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข
ให้การต้อนรับ จากนั้น นายกรัฐมนตรี ได้เดินทางไปตรวจเยี่ยมชุมชนหัวแหลม เขตเทศบาลนครพระนครศรีอยุธยา บริเวณริมแม่น้ำเจ้าพระยา
ขณะที่ด้านของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ก็ได้จัดหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ให้บริการตรวจรักษาผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่อีกด้วย
ให้การต้อนรับ จากนั้น นายกรัฐมนตรี ได้เดินทางไปตรวจเยี่ยมชุมชนหัวแหลม เขตเทศบาลนครพระนครศรีอยุธยา บริเวณริมแม่น้ำเจ้าพระยา
ขณะที่ด้านของสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ก็ได้จัดหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ให้บริการตรวจรักษาผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่อีกด้วย