ชาวบ้านใกล้พระวิหารซื้ออาหารเจคึกคัก
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า บริเวณร้านจำหน่ายอาหารเจ ริมถนนเขาพระวิหาร ต.หนองหญ้าลาด อ.กันทรลักษ์ จ.ศรีสะเกษ ซึ่งใกล้กับ เขาพระวิหาร ปรากฏว่า ได้มีบรรดาประชาชนชาว อ.กันทรลักษ์ พากันแห่ไปหาซื้ออาหารเจกันอย่างคึกคักมาก ซึ่งอาหารที่บรรดาแม่ค้า นำเอามาจำหน่ายจะทำเหมือนกับอาหารปกติทุกอย่าง เช่น ลาบ ผัดเต้าหู้ แกงขี้เหล็ก เต้าหู้ทอด เป็นต้น ซึ่งบรรดาผู้ที่
ชื่นชอบอาหารเจ พากันเลือกอาหารที่ตนชอบ แล้วนำเอาไปรับประทานที่บ้าน ซึ่งผู้ที่มาหาซื้ออาหารเจรับประทาน ส่วนมากแล้วจะเป็นข้าราชการ พ่อค้า ประชาชน ทั่วๆ ไป
ด้าน นางสาวสมลักษณ์ ทองอินทร์ อายุ 35 ปี อาชีพรับราชการครู กล่าวว่า ชอบทานอาหารเจมานานแล้ว และเริ่มที่จะรับประทานอย่างจริงจัง เมื่อช่วงปีที่ผ่านมา เนื่องจาก ตนเห็นว่า เมื่อรับประทานอาหารเจแล้ว จะทำให้รู้สึกว่า มีสุขภาพที่ดีขึ้นกว่าเดิม และเป็นการทำให้อวัยวะภายในร่างกาย ได้พักผ่อนด้วย