หนุ่มเวียดนามจัดแฟลชม็อบขอสาวแต่งงาน
![หนุ่มเวียดนามจัดแฟลชม็อบขอสาวแต่งงาน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/211/1059693/4.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สำนักข่าวต่างประเทศเผยภาพพร้อมคลิปขอแต่งงานของหนุ่มเวียดนาม ที่มีชื่อว่า เจิ่นนาม (Nam Tran) ตัดสินใจจูงมือเจนีจาง (Janie Trang) แฟนสาว กลับไปยังมหาวิทยาลัยแห่งแคลิฟอร์เนียลอสแอนเจลีส (UCLA) ที่ที่พบกันครั้งแรก ชายหนุ่มจัดแฟลชม็อบ ที่เขาได้เตรียมการไว้ล่วงหน้า กลางลานกว้างในมหาวิทยาลัย โดยมีผู้ร่วมแสดงอีกกว่า 100 คน เมื่อเสียงเพลง “Can’t Take My Eyes Off You” เริ่มขึ้น หญิงสาวถึงรู้ตัว
หลังเพลงจบลงและการเต้นรำผ่านไป นามได้เปิดเผยความในใจกับเจนี่ว่า เขาอยากให้เธอรู้ว่าเขาอยากจะใช้ชีวิตร่วมทุกข์ร่วมสุขกับเธอ และรักเธอมาก จนเธอร้องไห้ออกมาด้วยความตื้นตัน จากนั้นเขาก็คุกเข้าลงต่อหน้าเธอ เปิดกล่องแหวนหมั้นและถามด้วยประโยคทองว่า “คุณจะแต่งงานกับผมไหม?” หญิงสาวตอบกลับสั้นๆว่า “ตกลงค่ะ” ก่อนน้ำตาจะพรั่งพรูออกมา และจบฉากขอแต่งงานหวานซึ้งด้วยการจุมพิต แล้วสักขีพยานก็เข้ามาอวยพร
ทั้งนี้ เพียง 3 วันแรกของมีผู้เข้าชมกว่า 200,000 คน อีกกว่า 6,000 คนเข้าไปเขียนคำอวยพร และมีคนทำสำเนาวิดิโอชุดนี้ลงในยูทูปอีกหลายคลิป จนรายการโทรทัศน์ของ CNN ต้องเชิญทั้งคู่มาให้สัมภาษณ์