อบจ.อุตรดิตถ์ส่งบุคลากรช่วยน้ำท่วม
![อบจ.อุตรดิตถ์ส่งบุคลากรช่วยน้ำท่วม](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายพีระศักดิ์ พอจิต นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุตรดิตถ์ นายสิทธิชัย เจริญธนะจินดา นายกเทศมนตรีตำบลท่าเสา อ.เมืองอุตรดิตถ์ ได้ร่วมกันส่งเจ้าหน้าที่และพนักงาน 20 คน พร้อมวัสดุอุปกรณ์เครื่องครัวสำหรับปรุงอาหาร เพื่อไปช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยน้ำท่วมใน จ.พระนครศรีอยุธยา โดยจะมีการสับเปลี่ยนหมุนเวียนเจ้าหน้าที่ชุดละ 20 คน ทุกๆ 5 วัน จนกว่าสภาวะน้ำท่วมจะเข้าสู่ภาวะปกติ
นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุตรดิตถ์ กล่าวว่า เป็นที่น่าเห็นใจพี่น้องประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนจากภัยครั้งนี้ ซึ่งที่ผ่านมาที่ ต.น้ำไผ่ อ.น้ำปาด จ.อุตรดิตถ์ ก็เคยประสบกับอุทกภัยดินโคลนถล่มครั้งใหญ่ มีพี่น้องจากทั่วประเทศระดมความช่วยเหลือเช่นเดียวกัน ครั้งนี้ พี่น้องชาวอุตรดิตถ์ ก็พร้อมให้การช่วยเหลือผู้ประสบภัยในพื้นที่อื่นอย่างเต็มที่เช่นกัน