คลอง 3-4 ปทุมฯ ซ่อมไม่เสร็จทะลักต่อเนื่อง
![คลอง 3-4 ปทุมฯ ซ่อมไม่เสร็จทะลักต่อเนื่อง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/212/1064550/1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
คลองระพีพัฒน์ช่วงคลอง 3-4 ปทุมธานี ยังซ่อมไม่เสร็จน้ำทะลักไหลท่วมฝั่งตรงข้าม พบจุดเสี่ยงรั่วซึมเป็นระยะ
สถานการณ์น้ำท่วมล่าสุด ในช่วงเช้าวันนี้ บริเวณคลองระพีพัฒน์ ช่วงระหว่างคลองสาม และ คลองสี่ ของ จ.ปทุมธานี นั้นซึ่งมีแนวพนังกั้นน้ำได้พังลง ในขณะนี้เจ้าหน้าที่ยังไม่สามารถซ่อมแซมได้สำเร็จ ทำให้ปริมาณน้ำจำนวนมากได้ทะลักไหลเข้าท่วมฝั่งตรงกันข้าม ส่วนแนวพนังกั้นน้ำตลอดบริเวณนี้นั้น ยังคงมีจุดเสี่ยงที่น้ำจะรั่วซึมเป็นระยะ ซึ่งคงต้องติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิดต่อไปว่า จะมีจุดใดพังเพิ่มเติมอีกหรือไม่