พนังกั้นคลองระพีพัฒน์พังเพิ่มเป็น120ม.
![พนังกั้นคลองระพีพัฒน์พังเพิ่มเป็น120ม.](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สถานการณ์น้ำท่วมล่าสุดที่ จ.ปทุมธานี บริเวณคลองระพีพัฒน์ ช่วงถนนคลองห้า ขณะนี้พนังกั้นน้ำยังคงพังอย่างต่อเนื่อง เนื่องจากแรงดันของน้ำที่เพิ่มขึ้น จากเดิมที่พนังพังเป็นแนวยาวกว่า 40 เมตร ได้ขยับเพิ่มขึ้นเป็น 120 เมตรแล้ว ในขณะที่เจ้าหน้าที่ของทางองค์การบริหารส่วนตำบล ยังคงเร่งอพยพประชาชนที่ยังติดค้างอยู่ในบ้านที่ถูกน้ำท่วมเพื่อออกนอกพื้นที่ อย่างไรก็ตาม ทางเจ้าหน้าที่ระบุว่า การกู้พนังกั้นน้ำดังกล่าว คงเป็นเรื่องยาก เนื่องจากกระแสน้ำมีความรุนแรง และรถยนต์ไม่สามารถเข้าไปได้