ชุมชนคลองสอง ประกาศเตือนชาวบ้านอพยพ
![ชุมชนคลองสอง ประกาศเตือนชาวบ้านอพยพ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/212/1064928/new1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ชุมชนคลองสองรังสิต ประกาศเตือนชาวบ้านเร่งอพยพ หลังระดับน้ำคลองรังสิตสูงขึ้น
เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา ได้มีการประกาศผ่านเสียงตามสายให้ชาวบ้านในหมู่บ้านต่าง ๆ บริเวณเขตเทศบาลลำสามแก้วและเทศบาลคูคตให้อพยพออกจากพื้นที่โดยบ้านชั้นเดียวให้อพยพทันทีส่วนบ้านสองชั้นให้อพยพขึ้นชั้นสองทำให้ชาวบ้านชุมชนในบริเวณดังกล่าวตื่นตกใจและทยอยอพยพไปในจุดอพยพใกล้เคียง
ทั้งนี้ ชุมชนดังกล่าวมีบ้านเรือนหลายพันหลังคาเรือนเพราะมีหมู่บ้านจัดสรรอยู่มากโดยเป็นชุมชนที่ใกล้กับคลอง 2 รังสิตและเป็นชุมชนที่อยู่หน้าแนวคันกั้นน้ำโดยบางชุมชนริมน้ำมีน้ำเข้าท่วมแล้ว