เก๋ ควง พร้อม ช่วยน้ำท่วมไม่เหน็ดเหนื่อย
![เก๋ ควง พร้อม ช่วยน้ำท่วมไม่เหน็ดเหนื่อย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/213/1066151/kae00.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หลังผู้ว่าฯ กทม.ประกาศเร่งเสริมคันกั้นน้ำถนนเลียบคลองหกวา ก็มีประชาชนที่มีจิตอาสาจำนวนมากเดินทางไปช่วยบรรจุและวางกระสอบทรายตลอดทั้งวันทั้งคืน บริเวณถนนเลียบคลองหกวา หน้าโรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย 2 ภายในซอยสายไหม 43 งานนี้แอบเห็นคู่หวาน เก๋ ชลลดา เมฆราตรี และหนุ่ม พร้อม สิริสันต์ มาร่วมด้วยช่วยกันบรรจุทรายใส่ถุงกันอย่างไม่รู้เหน็ดรู้เหนื่อย ถึงแม้ว่าบ้านตัวเองไม่ได้อยู่ในเขตนี้ก็ตาม...ช่างใจบุญแต้แม่คุณเอ๋ย