อพยพชาวเมืองเอกด่วน คันกั้นน้ำหลักหกพัง
![อพยพชาวเมืองเอกด่วน คันกั้นน้ำหลักหกพัง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/213/1066229/ 1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สถานการณ์น้ำท่วม วันนี้ (25 ต.ค.) เมื่อเวลา 12.30 น. ศปภ.แถลงให้ประชาชนที่อาศัยอยู่ในพื้นเมืองเอกเคลื่อนย้ายออกจากพื้นที่โดยเร็วที่สุด เนื่องจากคันกั้นน้ำ อบต.หลักหก ปทุมธานีพังลง เป็นเหตุให้น้ำจากคลองรังสิตได้ไหลทะลักเข้าสู่หมู่บ้านเมืองเอกและบริเวณใกล้เคียง ซึ่งคาดว่าภายใน 1-2 ช.ม.ระดับน้ำจะสูงขึ้นอยู่ที่ 1 - 1.50 เมตร เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน ศปภ. จึงขอประกาศให้ประชาชนในบริเวณดังกล่าวเคลื่อนย้ายออกให้แร็วที่สุด
ทั้งนี้ กองทัพไทยได้เตรียมยานพาหนะรองรับการเคลื่อนย้ายไว้ที่ ม.รังสิต จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน