ระดับน้ำท่าพระอาทิตย์ลดลงแล้ว
![ระดับน้ำท่าพระอาทิตย์ลดลงแล้ว](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หลังจาก เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา น้ำได้ท่วม ถนนพระอาทิตย์ เนื่องจาก คันกั้นน้ำที่บ้านพระอาทิตย์แตก ทำให้น้ำในแม่น้ำเจ้าพระยา ทะลักเข้าสู่พื้นผิวการจราจร แต่ในขณะนี้ บรรยากาศโดยรวม เข้าสู่ภาวะปกติ มีเพียงถนนบางจุด รวมทั้งบริเวณป้อมพระสุเมรุ เท่านั้น ที่ยังมีน้ำท่วมขังอยู่ เช่นเดียวกันกับบริเวณหน้าพระลานและรอบสนามหลวง ขณะนี้ น้ำได้ลดลงแล้ว กลับเข้าสู่ภาวะปกติ อย่างไรก็ตาม ชาวบ้านริมน้ำเจ้าพระยา ต่างเฝ้าระวังระดับน้ำอย่างใกล้ชิด เพราะในช่วงเย็นวันนี้ เวลา 17.52 น. เป็นช่วงที่น้ำทะเลจะหนุนสูง อีกครั้ง