หน้าตลาดพงษ์เพชร ระดับน้ำสูง 50 ซ.ม.
![หน้าตลาดพงษ์เพชร ระดับน้ำสูง 50 ซ.ม.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/213/1067811/1.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บริเวณหน้าตลาดพงษ์เพชร ระดับน้ำสูง 50 ซ.ม. การจราจร ถ.งามวงศ์วาน ขาออก จากแยกบางเขนไปยังสี่แยกพงษ์เพชร ติดขัดรถเล็กไม่สามารถสัญจรได้
การจราจรบนถนนงามวงศ์วาน ขาออก ตั้งแต่บริเวณแยกบางเขน มุ่งหน้าสี่แยกพงษ์เพชร ติดขัดเป็นอย่างมาก เนื่องจากมีน้ำท่วมขังเป็นช่วง ๆ ตั้งแต่บริเวณด้านหน้าเรือนจำคลองเปรม ระดับน้ำสูงประมาณ 10 เซนติเมตร แต่จะท่วมสูงขึ้นบริเวณด้านหน้าตลาดพงษ์เพชร จนรถเล็กไม่สามารถผ่านได้ ในขณะที่รถโดยสารประจำทาง ก็ไม่สามารถจอดรับผู้โดยสารบริเวณช่องซ้ายสุดได้เช่นกัน เนื่องจากระดับน้ำที่ท่วมสูงประมาณ 50 เซนติเมตร โดยผู้ที่จะสัญจรผ่านบริเวณสี่แยกพงษ์เพชรควรใช้สะพานข้ามแยก ซึ่งก็มีปริมาณรถมากไม่คล่องตัว เนื่องจากมีรถของประชาชนที่นำมาจอดหนีน้ำตลอดแนวสะพาน เป็นจำนวนมาก