เร่งอพยพผู้สูงอายุ บ้านพักคนชราบางแค
![เร่งอพยพผู้สูงอายุ บ้านพักคนชราบางแค](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศภายในบ้านพักคนชราบางแค เป็นไปอย่างเร่งรีบ เนื่องจาก มีการเตรียมขนย้ายผู้สูงอายุไปยัง ศูนย์อพยพ วัดหนองหอย จ.ราชบุรี โดยเมื่อช่วงบ่ายวานนี้ มีการนำผู้สูงอายุอพยพไปยังศูนย์อพยพดังกล่าวแล้ว กว่า 80 คน และในช่วงเที่ยงของวันนี้ จะมีการอพยพผู้สูงอายุอีก จำนวน 69 คน ซึ่ง นายพฤฒินันท์ เหลืองไพบูลย์ ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคม บ้านบางแค ได้ประสานงานกับสายด่วน สำนักนายกรัฐมนตรี ขสมก. ในการขนย้ายผู้สูงอายุทั้งหมด กว่า 300 คน โดยแบ่งเป็น 3 วัน ซึ่งก็ได้รับความร่วมมือจากผู้สูงอายุเป็นอย่างดี อย่างไรก็ตาม ยังมีผู้สูงอายุบางส่วนที่ไม่ยอมอพยพ เนื่องจากเกรงว่า จะถูกทอดทิ้งอีก นายพฤฒินันท์ จึงได้จัดเจ้าหน้าที่ เพื่อดูแลและอธิบายถึงสถานการณ์ให้ผู้สูงอายุเข้าใจและยอมอพยพในที่สุด ส่วนสถานการณ์บ้าน
พักคนชราบางแค หลังจาก อพยพแล้ว นายพฤฒินันท์ ได้เปิดเผยว่า เตรียมเครื่องสูบน้ำและกระสอบทรายป้องกันแล้ว หากสถานการณ์คลี่คลาย ก็จะอพยพผู้สูงอายุทั้งหมดกลับมาตามเดิม
พักคนชราบางแค หลังจาก อพยพแล้ว นายพฤฒินันท์ ได้เปิดเผยว่า เตรียมเครื่องสูบน้ำและกระสอบทรายป้องกันแล้ว หากสถานการณ์คลี่คลาย ก็จะอพยพผู้สูงอายุทั้งหมดกลับมาตามเดิม