สุรินทร์จัดงาน OTOP รวมใจสู้ภัยน้ำท่วม
![สุรินทร์จัดงาน OTOP รวมใจสู้ภัยน้ำท่วม](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายเอกรัตน์ อังคสิทธิ์ นายอำเภอเมืองสุรินทร์ รักษาราชการแทน ปลัดจังหวัดสุรินทร์ เป็นประธานในพิธิเปิดงาน “OTOP รวมใจสู้ภัยน้ำท่วม”ณ สนามหน้าศาลากลางจังหวัดสุรินทร์ ซึ่งเป็นการบูรณาการ เพื่อแก้ไขปัญหาที่ผู้ประกอบการ OTOP ในหลายพื้นที่ประสบอุทกภัย ต้องสูญเสียรายได้ ซึ่งเป็นรายได้หลักของกลุ่มฯ ดังนั้น จังหวัดสุรินทร์ จึงร่วมมือกับเครือข่าย OTOP ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ สำนักงานพัฒนาชุมชนจังหวัดสุรินทร์ การไฟฟ้าจังหวัดสุรินทร์ เทศบาลเมืองสุรินทร์ และเครือข่าย OTOP จังหวัดสุรินทร์ ได้เปิดพื้นที่และอำนวยความสะดวกในการจัดกิจกรรม ตั้งแต่วันที่ 4-10 พ.ย. 2554 มีบูธทั้งสิ้น 132 บูธ แยกเป็นประเภท อาหาร เครื่องดื่ม ผ้า และเครื่องแต่งกาย สมุนไพร ของใช้ของตกแต่ง เป็นการเพิ่มช่องทางการตลาดสินค้าผลิตภัณฑ์ชุมชน เปิดโอกาสให้กลุ่มผู้ผลิต ผู้จำหน่าย สินค้าผลิตภัณฑ์ชุมชนได้พบปะ แลกเปลี่ยนระหว่างกัน รวมทั้งทราบความต้องการของผู้บริโภคโดยตรง เพื่อประชาสัมพันธ์สินค้าผลิตภัณฑ์ชุมชน ให้เป็นที่รู้จักแพร่หลาย