พนง.เนสท์เล่ลุยน้ำ30ซม.ทำงานนิคมฯบางชัน
![พนง.เนสท์เล่ลุยน้ำ30ซม.ทำงานนิคมฯบางชัน](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พนักงานของโรงงานผลิตไอศกรีมเนสท์เล่ ภายในนิคมอุตสาหกรรมบางชัน ต้องเดินเท้าฝ่าระดับน้ำท่วมกว่า 30 เซนติเมตร บริเวณถนนหม่อมเจ้าสง่างามสุประดิษฐ์ เป็นระยะทางร่วม 1 กิโลเมตร เข้ามาทำงานที่โรงงาน ที่ในวันนี้ยังคงเปิดดำเนินการกิจการตามปกติ แม้บริเวณด้านหน้าถนนจะมีน้ำท่วมขังสูง แต่ภายในโรงงานน้ำยังไม่ท่วมแต่อย่างใด ทางโรงงานจึงยังทำการผลิตสินค้าต่อไป
โดยพนักงานของโรงงานไอศครีมเนสท์เล่ ให้ข้อมูลว่า น้ำค่อยๆ เอ่อจากท่อระบายน้ำท่วมบริเวณถนนจุดนี้มาร่วม 1 สัปดาห์แล้ว ซึ่งทางโรงงานเอง ก็ได้ยุบกะกลางคืนไป 2 กะ ป้องกันพนักงานได้รับอันตรายจากการเดินทางเข้ามา
ทำงานภายในโรงงาน เพราะระดับน้ำที่ท่วมเส้นทางการจราจรมายังโรงงานสูงขึ้น ทั้งนี้ พนักงานโรงงานเนสท์เล่ ยังกล่าวอีกว่า ที่พักอาศัยที่เช่าอยู่ภายในชุมชนรามอินทราเนรมิต ขณะนี้ก็มีน้ำเอ่อเข้ามาแล้ว แต่ทางหอพักก็ได้เสริม
แนวคันป้องกันไว้ แต่ไม่รู้ว่าจะป้องกันได้อีกนานเท่าไหร่
โดยพนักงานของโรงงานไอศครีมเนสท์เล่ ให้ข้อมูลว่า น้ำค่อยๆ เอ่อจากท่อระบายน้ำท่วมบริเวณถนนจุดนี้มาร่วม 1 สัปดาห์แล้ว ซึ่งทางโรงงานเอง ก็ได้ยุบกะกลางคืนไป 2 กะ ป้องกันพนักงานได้รับอันตรายจากการเดินทางเข้ามา
ทำงานภายในโรงงาน เพราะระดับน้ำที่ท่วมเส้นทางการจราจรมายังโรงงานสูงขึ้น ทั้งนี้ พนักงานโรงงานเนสท์เล่ ยังกล่าวอีกว่า ที่พักอาศัยที่เช่าอยู่ภายในชุมชนรามอินทราเนรมิต ขณะนี้ก็มีน้ำเอ่อเข้ามาแล้ว แต่ทางหอพักก็ได้เสริม
แนวคันป้องกันไว้ แต่ไม่รู้ว่าจะป้องกันได้อีกนานเท่าไหร่