ผอ.เขตดินแดง ระบุ น้ำคลองบางซื่อ ลดลง
![ผอ.เขตดินแดง ระบุ น้ำคลองบางซื่อ ลดลง](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
น.ส.แสนสุข สตงคุณห์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตดินแดง เปิดเผยสถานการณ์น้ำในพื้นที่เขตดินแดง ที่ติดกับคลองบางซื่อ ว่า ขณะนี้น้ำในคลองบางซื่อลดลง 4 - 5 เซนติเมตร ส่วนระดับน้ำอยู่ที่ 0.85 เซนติเมตร จากระดับน้ำทะเลปานกลาง สำหรับระดับน้ำที่บริเวณด้านหน้าซอยวิภาวดีรังสิต 12 อยู่ที่ 5 - 10 เซนติเมตร ภายหลังจากเมื่อวานที่ผ่านมา ได้มีการกั้นแนวกระสอบทราย ซึ่งทางสำนักงานเขตดินแดง ได้ดำเนินการสร้างสะพานไม้ เพื่ออำนวยความสะดวกในการสัญจรไป - มาให้กับประชาชน เพื่อลดความวิตกกังวลแล้ว ทั้งนี้เชื่อว่า ประชาชนภายในซอยวิภาวดีรังสิต 12 นั้น จะมั่นใจในการบริหารจัดการน้ำของทางสำนักงานเขตดินแดงเพิ่มขึ้น
ส่วนบรรยากาศที่บริเวณสะพานข้ามคลองบางซื่อ มีเจ้าหน้าที่จากมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ประมาณ 100 คน ได้เดินทางมาช่วยเก็บขยะในคลองบางซื่อ เนื่องจากเกรงว่าขยะจะส่งผลต่อการระบายของน้ำได้
ส่วนบรรยากาศที่บริเวณสะพานข้ามคลองบางซื่อ มีเจ้าหน้าที่จากมหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ประมาณ 100 คน ได้เดินทางมาช่วยเก็บขยะในคลองบางซื่อ เนื่องจากเกรงว่าขยะจะส่งผลต่อการระบายของน้ำได้