สระแก้ว จัดประกวดวงดนตรีนักเรียน
![สระแก้ว จัดประกวดวงดนตรีนักเรียน](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่ลานสยามมินทร์ เทศบาลเมืองอรัญประเทศ อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว นายศานิตย์ นาคสุขศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดสระแก้ว เป็นประธานในพิธี โดยมี นายทรงยศ เทียนทอง นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสระแก้ว นายอนุสรณ์ ลักษณลม้าย นายกเทศมนตรีเมืองอรัญประเทศ นำคณะกรรมการ นักเรียนที่เข้าประกวดแข่งขันการประกวดวงดนตรี รอบชิงชนะเลิศ โครงการประกวดวงดนตรีนักเรียน "สระแก้ว เดอะ แบนด์ ไอดอล 2011" เทิดไท้องค์ราชัน โดยมีโรงเรียนต่างๆ ใน จ.สระแก้ว ส่งวงดนตรีเข้าร่วมประกวด จำนวน 8 โรงเรียน รวม 9 วง โดยทางจังหวัดได้เชิญคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิจาก กทม. มาเป็นผู้ตัดสิน ประกอบด้วย ปู แบล็คแฮด นักร้องชั้นนำ ครูแอ้ ดามาพงษ์ อาจารย์สอนร้องเพลงค่ายแกรมมี่ และ ครูเอ๋ กรวัฒน์ ชินอักษร ผลการประกวดชิงชนะเลิศ มี 3 รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ วงดนตรีเมาเชอร์ โรงเรียนอรัญประเทศ ได้ถ้วยรางวัลพร้อม
เงินสด จำนวน 300,000 บาท รองชนะเลิศอันดับ 1 วงลายไทย โรงเรียนสระแก้ว ได้รับถ้วยรางวัล เงินสด 200,000 บาท รองชนะเลิศอันดับ 2 วงบีเคแบน โรงเรียนบ้านแก้งวิทยาคม ได้รับถ้วยรางวัล เงินสด 100,000 บาท
เงินสด จำนวน 300,000 บาท รองชนะเลิศอันดับ 1 วงลายไทย โรงเรียนสระแก้ว ได้รับถ้วยรางวัล เงินสด 200,000 บาท รองชนะเลิศอันดับ 2 วงบีเคแบน โรงเรียนบ้านแก้งวิทยาคม ได้รับถ้วยรางวัล เงินสด 100,000 บาท