ทบ.นำ ฮ. 3 รุ่น เตรียมร่วมกิจกรรมวันเด็ก
![ทบ.นำ ฮ. 3 รุ่น เตรียมร่วมกิจกรรมวันเด็ก](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เฮลิคอปเตอร์ของกองทัพบกจำนวน3 ลำ ได้ลงจอดบริเวณสนามหญ้าด้านหน้ากองบัญชาการกองทัพบกแล้ว เพื่อจะจัดกิจกรรมในงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2555 ซึ่งตรงกับวันเสาร์ที่ 14 มกราคม นี้ ประกอบด้วย เฮลิคอปเตอร์รุ่นแบล็กฮอว์กจากกองบินปีกหมุนที่ 9 รุ่นคอบร้าจากกองบินปีกหมุนที่ 3 และรุ่นชีนุก จากศูนย์การบินทหารบก ขณะที่ในช่วงค่ำของวันนี้ จะมีการเคลื่อนรถถัง รถสายพานลำเลียง และรถหุ้มเกราะ เข้ามายังสนามกองบัญชาการกองทัพบกด้วย ทั้งนี้ กองทัพบกก็ได้แจ้งเตือนให้ประชาชนอย่าตื่นตระหนก