นายกฯเปิดงานวันเด็กสนามเสือป่า
![นายกฯเปิดงานวันเด็กสนามเสือป่า](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ได้เปิดงาน กิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ ที่ สนามเสือป่า โดยได้เน้นย้ำคำขวัญวันเด็กว่า เด็กและเยาวชนทุกคน มีศักยภาพ เชื่อว่า เด็กเป็นคนดี คนเก่งได้ และการเรียนรู้ ไม่มีวันสิ้นสุด และอยากให้เด็กทุกคน เติบโตอย่างมีคุณภาพ ขณะที่ยืนยันว่า ผู้ใหญ่และรัฐบาล ให้ความสำคัญกับเด็กและเยาวชน พร้อมย้ำว่า รัฐบาลจะให้การสนับสนุนเด็กและเยาวชน ด้วยความเสมอภาคทุกด้าน โดยเฉพาะ ด้านการศึกษา ทั้งนี้ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ปกครองและครูอาจารย์ ในการพัฒนาเด็กอย่างยั่งยืนต่อไป โดยระหว่างที่ นายกรัฐมนตรีและบุตรชาย เดินเยี่ยมชมตามบูทต่าง ๆ นั้น มีประชาชนและเด็ก ๆ รุมล้อมขอถ่ายรูปกันอย่างหนาแน่น ซึ่งบรรยากาศเป็นไปอย่างคึกคักนอกจากนี้ ยังมีกลุ่มเครือข่ายนักศึกษากว่า 10 คน ได้ยื่นหนังสือถึง นายกรัฐมนตรี และชูป้ายคัดค้านการนำ มหาวิทยาลัย ออกนอกระบบด้วย