ไฟไหม้ โกดังเก็บเม็ดพลาสติก ที่ ระยอง
![ไฟไหม้ โกดังเก็บเม็ดพลาสติก ที่ ระยอง](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พ.ต.ท.วิชาญ พวงทอง สารวัตรเวร สภ.ปลวกแดง รับแจ้งเหตุ เพลิงไหม้โกดังเก็บพลาสติก ของ บ.ซันโพลีพลาสแอนด์อิเล็กทรอนิกน์ จำกัด ใน อ.ปลวกแดง จ.ระยอง จึงเข้าตรวจสอบที่เกิดเหตุ พบว่า เป็นโกดังเก็บเม็ดพลาสติกเก่า ที่เตรียมนำไว้รีไซเคิล ใช้งานใหม่ โดยโกดังดังกล่าว อยู่บนถนนลูกรัง แยกจากถนนแม่น้ำคู้ ซอย 5 ในเส้นทางที่จะไปวัดวังประดู่ โกดังดังกล่าว มีรั้วล้อมรอบมิดชิด ภายในรั้ว มีบ้านพักอาศัย ปลูกร่วมอยู่ด้วย 1 หลัง แต่ขณะเกิดเหตุไม่มีผู้ใดอยู่ในบริเวณดังกล่าว เบื้องต้นคาดว่า เป็นช่วงเทศกาลตรุษจีนและหยุดงาน คนงานและเจ้าของบ้าน จึงเดินทางไปที่อื่น และขณะเกิดเหตุเพลิงไหม้นานเกือบ 2 ช.ม. ยังมีเสียงระเบิดดังออกมาเป็นระยะ และตามด้วยเสียงอาคารทรุดตัว ซึ่งคาดว่าอาจเป็นโครงสร้างโกดังที่ถูกไฟไหม้จนไม่สามารถทรงตัวอยู่ได้ เกิดทรุดตัวลงมาอย่างไรก็ตาม ล่าสุด เจ้าหน้าที่ สามารถควบคุมเพลิงเอาไว้ได้แล้ว ไม่มีผู้บาดเจ็บ หรือเสียชีวิต