มาลินีขอบคุณอสส.เสียสละช่วยชุมชน
![มาลินีขอบคุณอสส.เสียสละช่วยชุมชน](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พ.ญ.มาลินี สุขเวชชวรกิจ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่ประจำศูนย์บริการสาธารณสุข 19 เขตบางซื่อ และกิจกรรมออกกำลังกายของชมรมผู้สูงอายุ พร้อมทั้งให้กำลังใจ และมอบนโยบายการปฏิบัติงานแก่อาสาสมัครสาธารณสุข (อสส.) ในเขตบางซื่อกว่า 120 คน ทั้งนี้ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ได้ขอบคุณ อสส. ที่เสียสละแรงกายแรงใจ ที่ทำงานช่วยเหลือชุมชนและสังคม ถือว่าเป็นบุคคลสำคัญในการช่วยขับเคลื่อนงานด้านสาธารณสุขในชุมชนให้เข้มแข็ง และมีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น นอกจากนี้ ยังเพิ่มศักยภาพด้านการศึกษา โดยเฉพาะภาษาต่างประเทศ เช่น ภาษาอังกฤษ และจีน เพราะในอนาคต อาจจะมีการติดต่อสื่อสารกับชาวต่างชาติมากขึ้น ซึ่งการพูดได้หลายภาษา จะเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง