สยอง! ฆ่ายัดกระสอบแบกทิ้งเมืองเชียงใหม่
![สยอง! ฆ่ายัดกระสอบแบกทิ้งเมืองเชียงใหม่](http://s.isanook.com/ns/0/ud/219/1095912/news08.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
4 ก.พ. - พบศพชายนิรนามถูกฆ่าปาดคอยัดใส่กระสอบทิ้งไว้ในหอพักกลางเมืองเชียงใหม่
ตำรวจภูธรช้างเผือกเข้าตรวจสอบห้องพักแห่งหนึ่ง ย่านชุมชนช่างเคี่ยน อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ พบศพชายนิรนาม อายุประมาณ 30 ปี สวมกางเกงยีนส์ เสื้อยืดสีดำ ถูกของมีคมเชือดบริเวณลำคอ 4 แผล และฟันศีรษะ 2 แผล ถูกยัดใส่ไว้ในกระสอบปุ๋ย คาดว่าเสียชีวิตมาแล้วไม่ต่ำกว่า 3 วัน
จากการสอบสวนทราบว่าเมื่อ 3 วันก่อน มีชายหนุ่มอายุไม่เกิน 30 ปี ขี่รถจักรยานยนต์แบกกระสอบปุ๋ยมาขอเช่าห้องพักรายเดือน ก่อนทิ้งกระสอบไว้ในห้อง โดยแจ้งกับผู้ดูแลหอพักว่า จะกลับไปเก็บเสื้อผ้า ตำรวจจึงประสานขอกล้องวงจรปิดของหอพักไปตรวจ สอบเพื่อหาเบาะแสคนร้าย ส่วนสาเหตุคาดว่า เกิดจากหักหลังธุรกิจผิดกฎหมาย หรือเรื่องชู้สาว - สำนักข่าวไทย