บิ๊กเป้ยังไม่ชิน หลังต้องเป็นคู่แข่งกับโรเบิร์ทในสนาม
![บิ๊กเป้ยังไม่ชิน หลังต้องเป็นคู่แข่งกับโรเบิร์ทในสนาม](http://s.isanook.com/ns/0/ud/219/1096287/pe.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
"บิ๊กเป้" รณฤทธิ์ ซื่อวาจา ผอ.สโมสร เมืองทองฯ ออกโรงแสดงความรู้สึกที่ยังไม่ค่อยชิน หลังต้องโครจรมาเป็นคู่แข่งกับอดีตเพื่อนซี้อย่าง ที่ปัจจุบันหันไปช่วยดูทีม บีอีซี เทโรฯ อย่างเร็ว แต่มั่นใจเกมนัดประเดิมสนามไทยลีก กิเลนผยอง ซิวชัยแน่นอน
ทีม "กิเลนผยอง" เมืองทองฯ ยูไนเต็ด หลังจากที่มีคิวเตะนัดเปิดสนามกับ บีอีซี เทโรศาสน ในวันที่ 17 มี.คนี้ ล่าสุด "บิ๊กเป้" รณฤทธิ์ ซื่อวาจา ผู้อำนวยการสโมสรได้ออกมาเผยความรู้สึกหลังต้องโคจรมาพบกับ โรบิร์ท โปรคูเลอร์ อดีตเพื่อนซี๊ และผจก.ทีมเมืองทองฯ ที่ปัจจุบันในซีซั่น 2012 นั้นไปทำหน้าที่ช่วยทีม "มังกรไฟ 3 เค"
"ยอมรับตามตรงว่ารู้สึกแปลกๆ กับการที่ต้องนั่งคนละฝั่งกับ โรเบิร์ท โปรคูเลอร์ เพราะตลอดระยะเวลา 4 - 5 ปีที่ผ่านมาในสนามฟุตบอล เราคุยกันและเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันมาโดยตลอด แต่วิธีของฟุตบอลก็เป็นแบบนี้ ที่ทำให้เราต้องเป็นคู่แข่งกันในสนาม และมันก็เร็วมากที่ต้องโคจรมาเจอกันตั้งแต่นัดเปิดสนาม"
แม้ในช่วงที่ผ่านมา เทโรฯ นั้นเตรียมทีมได้อย่างน่ากลัว แต่ตนมั่นใจว่าความได้เปรียบยามที่ลงเล่นในยามาฮ่า สเตเดี้ยม น่าจะช่วยให้ทีมสามารถเก็บชัยชนะประเดิมฤดูกาล 2012 ได้อย่างแน่นอน"