ฉลองวาเลนไทน์แต่งงานบนหลังช้างลำปาง
![ฉลองวาเลนไทน์แต่งงานบนหลังช้างลำปาง](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายสุรชัย จงรักษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำปาง นำหัวหน้าส่วนราชการ ประชาชนชาวลำปาง และชาวต่างชาติ เป็นจำนวนมาก ร่วมเป็นสักขีพยานรัก ในงานคชบาลสานรัก 14 กุมภาพันธ์ วิวาห์บนหลังช้าง ซึ่งจัดขึ้นที่ศูนย์อนุรักษ์ช้างไทย อ.ห้างฉัตร จ.ลำปาง สำหรับในปี 2555 นี้ มีคู่รักเข้าร่วมวิวาห์บนหลังช้าง จำนวน 2 คู่ คู่แรก เจ้าบ่าวเป็นคนไทย ชื่อ นายธนิต ตันสุวรรณ ลูกชาย นายสุรพล ตันสุวรรณ นายกสมาคมท่องเที่ยวนครลำปาง ที่ได้สละโสดกับ สาวเยอรมัน ชื่อ Miss Melanie Kiehn และอีกคู่ คือ Mr.Calvin Heske และนางสาวประภาพร แม๊ะบ้าน ส่วนงานที่จัดขึ้นนั้น มีคู่รักต้องการให้ช้างเป็นสักขีพยานรัก ในการแต่งงานครั้งนี้ พิธีวิวาห์บนหลังช้าง ทางจังหวัดลำปาง ได้จัดขึ้นเป็นประจำทุกปี โดยมีทั้งชาวไทย และต่างชาติให้ความสนใจเข้าร่วมพิธี