ผู้ว่าฯตรังทำบันทึกMOUปราบปรามยาเสพติด
![ผู้ว่าฯตรังทำบันทึกMOUปราบปรามยาเสพติด](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่ห้องประชุมศาลากลาง จ.ตรัง นายเสนีย์ จิตตเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง พร้อม พล.ต.ต.สาคร ทองมุณี ผบก.ภ.จว.ตรัง นายแพทย์วิฑูรย์ เหลือดิลก นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดตรัง ร่วมกับนายอำเภอ 10 อำเภอ ในการลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) การแก้ไขปัญหายาเสพติดในพื้นที่ จ.ตรัง อย่างมีประสิทธิภาพ เห็นผลภายใน 6 เดือน เกิดประโยชน์สูงสุดแก่ประชาชน ตามนโยบายรัฐบาล หลังจากเซ็นบันทึกความร่วมมือเสร็จสิ้นได้แถลงผลการจับกุมผู้ต้องหา 3 คน มียาเสพติดประเภท 1 ยาบ้า 6,000 เม็ด พร้อมรถเก๋งเชฟโรเลต ครูซ ป้ายแดง มูลค่าของกลางร่วม 2 ล้านบาท ที่สถานีตำรวจเขาวิเศษ