ผบ.ทบ.ร่วมวันสถาปนานปอ.ครบรอบปีที่20
![ผบ.ทบ.ร่วมวันสถาปนานปอ.ครบรอบปีที่20](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันนี้ พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบก เป็นประธานในพิธีสถาปนา หน่วยบัญชาการป้องกันภัยทางอากาศ กองทัพบก ครบรอบปีที่ 20 โดยมีการประกอบพิธีทางสงฆ์ การจัดบอร์ดนิทรรศการ และการให้โอวาสกับกำลังพลของผู้บัญชาการทหารบก ทั้งนี้ มีทหารกองเกียรติยศ จำนวน 1 กองร้อย ทำความเคารพ และให้การต้อนรับผู้บัญชาการทหารบกด้วย