ปชช.เข้าแถวถวายดอกไม้จันทน์ท่ามกลางฝน
![ปชช.เข้าแถวถวายดอกไม้จันทน์ท่ามกลางฝน](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พสกนิกรทุกหมู่เหล่าพร้อมใจกันแต่งกายไว้ทุกข์สีดำ เดินทางมายังมณฑลพิธีท้องสนามหลวง เพื่อร่วมพระราชพิธี พระราชทานเพลิงพระศพ สมเด็จพระเจ้าภคินีเธอ เจ้าฟ้าเพชรรัตนราชสุดา สิริโสภาพัณณวดี และร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการน้อมเกล้าฯ ส่งเสด็จฯสู่สวรรคาลัย โดยมีประชาชนทุกเพศทุกวัย ที่เดินทางมาจากต่างจังหวัด และบางส่วนอยู่ในกรุงเทพมหานคร ซึ่งขณะนี้ ประชาชนกำลังเข้าแถว เพื่อถวายดอกไม้จันทน์บริเวณหน้าพระธรณีบีบมวยผม แม้จะมีฝนตกลงมา แต่ก็ไม่ได้เป็นอุปสรรค ประชาชนยังเข้าแถวเพื่อถวายดอกไม้จันทน์ นอกจากนี้ ยังมีพื้นที่ถวายดอกไม้จันทน์อีก 2 จุด คือ บริเวณท้องสนามหลวงด้านทิศเหนือ 3 ซุ้ม และบริเวณท่าช้าง 1 ซุ้ม