นายกฯ ร่วมพระราชพิธีเก็บพระอัฐิ ก่อนถกครม.บ่าย
![นายกฯ ร่วมพระราชพิธีเก็บพระอัฐิ ก่อนถกครม.บ่าย](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ภารกิจของ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ในวันนี้เวลา 08.00 น. จะร่วมงานพระราชพิธีเก็บพระอัฐิ สมเด็จพระเจ้าภคินีเธอ เจ้าฟ้าเพชรรัตนราชสุดา สิริโสภาพัณณวดี ณ พระเมรุท้องสนามหลวง เวลา 13.00 น. นายกรัฐมนตรี เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมปิดไฟช่วยชาติ ณ ตึกสันติไมตรี ทำเนียบรัฐบาล และ เวลา 14.00 น. นายกรัฐมนตรี เป็นประธานการประชุมคณะรัฐมนตรี ณ ห้องประชุมคณะรัฐมนตรี สำนักเลขาธิการคณะรัฐมนตรี ที่ ทำเนียบรัฐบาล