ปชช.แห่เที่ยวอุทยานแจ้ซ้อนทำยอดจองเต็ม
![ปชช.แห่เที่ยวอุทยานแจ้ซ้อนทำยอดจองเต็ม](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นักท่องเที่ยวจำนวนมากทั้งชาวไทยและชาวต่างประเทศ ต่างพากันเดินทาง มาที่ อุทยานแห่งชาติแจ้ซ้อน อ.เมืองปาน จ.ลำปาง บางรายมากันเป็นครอบครัว เพราะถือว่าเป็นวันหยุดพักผ่อน ช่วงวันหยุดยาวเทศกาลสงกรานต์ เพื่อมาเฉลิมฉลองกับญาติพี่น้องในพื้นที่ เพราะช่วงเทศกาลสงกรานต์ปีใหม่ มีเพียงครั้งเดียว ด้าน นายพูลสถิต วงศ์สวัสดิ์ หัวหน้าอุทยานแห่งชาติ แจ้ซ้อน เปิดเผยว่า ตั้งแต่ วันที่ 6 เมษายน 2555 ที่ผ่านมา มีนักท่องเที่ยวเข้าใช้บริการจำนวนมากทุกวันต่อเนื่องจนถึงวันนี้ สำหรับยอดยองการจองห้องพักในอุทยาน ในช่วงวันที่ 6 - 16 เมษายน 2555 ถูกจองเต็มหมด แต่นักท่องเที่ยวยังสามารถ เช่าเต็นท์พักนอนค้างคืนในอุทยานหรือนำเต็นท์ไปนอนพักค้างแรมได้