แดงสุรินทร์รอคิวแรลลี่เข้าเขมรพบทักษิณ
![แดงสุรินทร์รอคิวแรลลี่เข้าเขมรพบทักษิณ](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ขณะนี้ที่บริเวณจุดผ่านแดนถาวรช่องจอม ต.ด่าน อ.กาบเชิง จ.สุรินทร์ คับคั่งไปด้วยมวลชนคนเสื้อแดง ที่เดินทางด้วยรถยนต์ชนิดต่างๆ ทำให้รถติดขัดเป็นระยะทางกว่า 1 กิโลเมตร โดยรถยนต์ทุกคันติดธงแดง และทุกคนผูกผ้าพันคอสีแดง พร้อมติดสติกเกอร์ผู้ให้การสนับสนุนเพื่อเป็นสัญลักษณ์ ในการเดินทางแรลลี่ครั้งนี้ ท่ามกลางการอำนวยการจราจรและความรักษาความปลอดภัย ของการ์ด นปช.สุรินทร์ กว่า 300 คน และขณะนี้รถเข้าร่วมเดินทางกว่า 200 คัน มีช้างมงคล 9 เชือก ได้เตรียมเข้าร่วมพิธีกรรมถอนคุณไสยเรียกขวัญ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ก่อนข้ามแดนไปยังประเทศกัมพูชา ทั้งนี้ ได้มี นายเทพพนม นามลี ประธาน นปช.สุรินทร์ กล่าวให้การต้อนรับ และทุกคนร่วมกันทำพิธี