คณะแรลลี่แดงสุรินทร์กลับไทยแล้ว
![คณะแรลลี่แดงสุรินทร์กลับไทยแล้ว](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายเทพพนม นามลี ประธาน นปช.แดงสุรินทร์ กล่าวว่า คณะแรลลี่แดง นปช.สุรินทร์ ซึ่งมีผู้ร่วมเดินทางด้วยรถบัส รถกระบะ และรถเก๋งกว่า 400 คัน คนเสื้อแดงกว่า 20,000 คน ที่ออกเดินทางไปรดน้ำดำหัว พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่ จ.เสียมเรียบ ประเทศกัมพูชา โดยเดินทางถึงที่จุดผ่านแดนถาวรช่องจอม ต.ด่าน อ.กาบเชิง จ.สุรินทร์ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว และปลอดภัยกันทุกคน โดยได้รับการอำนวยความสะดวก จากทั้งเจ้าหน้าที่ฝั่งกัมพูชาและเจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจคนเข้าเมืองกาบเชิง เป็นอย่างดี ซึ่งก่อนออกเดินทาง คนเสื้อแดงก็ได้ร่วมกันประกอบพิธีตักบาตรร่วมกับ พ.ต.ท.ทักษิณ โดยมีพระสงฆ์ 265 รูป เท่ากับจำนวน ส.ส.พรรคเพื่อไทย และ พ.ต.ท.ทักษิณ ก็ได้ใช้ปืนฉีดน้ำพรมน้ำสงกรานต์ให้คนเสื้อแดงทุกคน ก่อนที่จะแยกย้ายเดินทางกลับประเทศไทย