โจ๋ยกพวกตีกัน พ.ต.ท.เข้าห้าม ถูกรุมยำเจ็บ
![โจ๋ยกพวกตีกัน พ.ต.ท.เข้าห้าม ถูกรุมยำเจ็บ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/222/1112222/4.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ตำรวจสถานีตำรวจภูธรเมืองพิจิตร พร้อมหน่วยกู้ภัย ต้องช่วยกันปิดถนนบึงสีไฟ อำเภอเมือง จังหวัดพิจิตร เพื่อทำการตามจับกลุ่มวัยรุ่นเกือบ 30 คน ที่ยกพวกตีกันขณะเล่นน้ำสงกรานต์ ที่บริเวณหน้าโรงพยาบาลพิจิตร ซึ่งในขณะที่เกิดเหตุ พ.ต.ท.นิติกร ค้ำจุน พนักงานสอบสวนสถานีตำรวจภูธรเมืองพิจิตร ที่แต่งกายนอกเครื่องแบบ และพบเห็นเหตุการณ์ จึงได้แสดงตัวเจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าห้ามปราม แต่กลุ่มวัยรุ่นอยู่ในอาการมึนเมาสุรา กลับช่วยกันไล่ตีไล่ต่อย ตลอดจนช่วยกันรุมซ้อมตำรวจนอกเครื่องแบบ จนร่างกายจนสะบักสะบอมต้องพาส่งห้องฉุนเฉิน เพื่อทำแผลบนร่างกายหลายจุด
ล่าสุด ตำรวจกำลังขอดูภาพจากกล้องวงจรปิดของ ร.พ.พิจิตร และร้านสะดวกซื้อที่บันทึกภาพเอาไว้ได้และขณะนี้ได้ส่งกำลังตำรวจ เพื่อควานหาตัววัยรุ่นกลุ่มนี้ เพื่อมาดำเนินคดีต่อไป