บรรยากาศสมัครนายกเทศมนตรีเมืองกันตังคึก
![บรรยากาศสมัครนายกเทศมนตรีเมืองกันตังคึก](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่อาคาร คอซิมบี้ ณ ระนอง เทศบาลเมืองกันตัง มีบรรดาผู้ที่ลงสมัครรับเลือกตั้ง นายกและสมาชิกสภาเทศบาลเมืองกันตัง ต่างได้เดินทางมาสมัครก่อนเวลา ทางคณะกรรมการเลือกตั้ง จึงได้ให้ผู้สมัครตกลงหมายเลข หรือ จะจับฉาก ผู้สมัคร ต่างยืนยันวิธีการจับฉลาก โดยผู้สมัคร นายก หมายเลข 1 คือ นายสรนนท์ จิโรจน์มนตรี หมายเลข 2 นายทศพร หอมตระกูล หมายเลข 3 นายสมเกียรติ์ ภาษีทวีเกียรติ์ และ หมายเลข 4 นางนิศาการ หนูน้อย ส่วนผู้สมัครสมาชิก ทั้ง 3 เขต 3 ทีม และผู้สมัครอิสระ ก็ใช้วิธีจับฉลาก หลังจากนั้น ผู้สมัครแต่ละทีม ก็ได้ขึ้นรถยนต์แห่ไปรอบเขตเทศบาลเมืองกันตัง ซึ่งบรรยากาศเป็นไปด้วยความคึกคัก