รวบมือยิงหน.สายตรวจกันตังหนีกบดานภูเก็ต
วันนี้ พ.ต.อ.ธรรมนูญ ไตรทิพยพงศ์ รองผบก.ภ.จว.ตรัง และ พ.ต.ท.ประวิทย์ เอ้งฉ้วน สารวัตร สส.ภ.จว.ภูเก็ต นำหมายศาล จ.ตรัง และ จ.ภูเก็ต เข้าจับกุมตัว นายสมุทร กึกก้อง อายุ 45 ปี ภูมิลำเนา จ.สตูล 1 ใน 11 คน ทีมฆ่า ดาบตำรวจจรูญ ทุ่มพันธ์ อายุ 52 ปี เป็นหัวหน้าสายตรวจ ต.นาเกลือ อ.กันตัง เกิดเหตุเมื่อวันที่ 12 พ.ย. 2554 ที่ผ่านมา โดยผู้ต้องหารายนี้เป็นคนใช้อาวุปืนเอ็ม 16 ยิงเข้าใส่ ดาบตำรวจจรูญ จนเสียชีวิต และหนีไปกบดานใน จ.ภูเก็ต ซึ่ง นายสมุทร ได้ให้การรับสารภาพว่า เป็นคนลงมือยิง ดาบตำรวจจรูญ จริง ตำรวจจึงนำตัวผู้ต้องหารายนี้ไปดำเนินคดีในพื้นที่ จ.ภูเก็ต ในข้อหาร่วมกันฆ่าผู้อื่นโดยไตร่ตรองไว้ก่อน และเหตุเกิดเมื่อปี 2549 ในพื้นที่ จ.ภูเก็ต อีกคดีหนึ่ง