พธม. ทยอยชุมนุมหน้ารัฐสภาต่อเนื่อง
![พธม. ทยอยชุมนุมหน้ารัฐสภาต่อเนื่อง](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สำหรับบรรยากาศการชุมนุมของกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ในช่วงเช้าวันนี้ กลุ่มผู้ชุมนุมได้ทยอยเดินทางเข้ามาบางส่วน ซึ่งบรรยากาศก็เริ่มคึกคักแล้ว โดยกลุ่มผู้ชุมนุมได้นั่งจับกลุ่มพูดคุยกันถึงเหตุการณ์ เมื่อวานที่ผ่านมา และเรื่องความไม่ถูกต้องของร่างพระราชบัญญัติปรองดอง ส่วนเวทีปราศรัยชั่วคราว ที่หน้ารัฐสภานั้น ขณะนี้ยังไม่มีแกนนำคนใดเดินทางมาขึ้นปราศรัยแต่อย่างใด ทั้งนี้ ฝั่งถนนพิชัย ยังไม่ปรากฏกลุ่มเสื้อหลากสีเดินทางเข้ามาชุมนุม แต่มีการนำรถมาตั้งเป็นเวทีปราศรัยชั่วคราวแล้ว โดยมีการวางรวดหนามไว้เพื่อป้องกันด้วย อย่างไรก็ตาม ต้องจับตาดูท่าทีในวันนี้ว่าจะมีการกำหนดท่าที หรือยกระดับการเคลื่อนไหวของทั้งกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยและกลุ่มเสื้อหลากสีหรือไม่